.
Hồ sơ F4 - tran thien vu - HCM2009746243
1, 2, 3, 4, 5 ... 7 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

vâng!xin lỗi mọi người trên VDT nhiều nha!mình mới vô lần đầu nên chưa quen..mọi người bỏ qua cho dean 1 lần nha!

162455 top -

VDT cho em hỏi là nếu trong thời gian bảo lãnh mà người bảo lãnh chẳng may mất đi thì hồ sơ còn dc tiến hành nữa không ạ

186407 top -

Chào bạn,

Nếu người bảo lãnh bị mất trước khi đơn bảo lãnh được USCIS chấp thuận thì đơn bị huỷ.

Nếu người bảo lãnh bị mất sau khi đơn bảo lãnh đã được USCIS chấp thuận thì đơn bị huỷ. Tuy nhiên, người được bảo lãnh có thể làm đơn xin phục hồi đơn bảo lãnh vì những lý do nhân đạo.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

188343 top -
dạ cho con hỏi thế nào là được chấp thuân?có phải sau khi nhận được I797 hay cái khác ạ

194690 top -

Chào bạn,

Bạn phải nhận được mẫu I-797 báo chấp thuận hồ sơ.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

196076 top -
vâng!con cám ơn

197871 top -
Mọi người cho con hỏi. Gia đình con f4 2004. Còn khoảng hai năm nữa mới tới lượt visa. Mà giờ nếu con làm đám cưới thì có cách nào để con vẫn được đi theo gia đình hay không? Chả hạn giờ con cưới vợ và vợ con sẽ làm giấy cam đoan không đi theo. Chờ con qua đó bảo lãnh diện vợ chồng sau được không? Mọi người cho con lời khuyên con xin cám ơn

587512 top -

Diện F4:thì vợ bạn vẫn được đi theo bạn và cả con (nếu có)nếu bạn là anh em ruột của người bảo lãnh,bổ sung thêm hồ sơ.Còn nếu bạn chỉ là con của người được bảo lãnh>18t,buộc phải làm thêm giấy chứng nhận độc thân.Tốt nhất bạn hãy qua Mỹ có thẻ xanh thì mới kết hôn nảo lãnh bạn gái sau,còn nếu bạn khai gian kết hôn trước khi qua Mỹ ,sau này bạn có thể bị trục xuất về VN.Xem thêm ở TVDT diện di trú F4.

587516 top -
Tks tuphan đã cho lời khuyên

587540 top -
mọi người cho mình hỏi gia mình nhận được giấy 797 mà không thấy có ngày chấp thuận. có cách nào để biết được ngày này không? hỏi người bảo lãnh thì bảo không nhớ.

590290 top -

NOTICE DATE trong I-797 là ngày chấp thuận

590292 top -
@dinhdung: tks bạn

590314 top -

dean ơi,

ImageI-797 Approval.

ImageI-797 chưa được thông báo chấp thuận.

*Nếu Notice Type ghi là Approval Notice thì NOTICE DATE là ngày chấp thuận.

. Nếu không nhớ ngày chấp thuận chính xác để tính tuổi CSPA thì dean cũng đừng lo lắng quá, có thể phỏng đoán qua Case Number. Khi khiếu kiện CSPA tại LSQ, luôn có 1 bộ phận chuyên nghiệp tính toán tuổi CSPA chính xác.

. Có thể vì lý do rất nhiều HS quên mất I-797, nên có lẽ NVC sẽ thay đổi cách review CSPA trong tương lai, đó là add luôn trẻ CSPA vào CEAC? (Chỉ là suy nghĩ cá nhân)

590338 top -

tks chitam: vậy ngày notice date là ngày approve phải không.

590363 top -

vậy ngày notice date là ngày approve phải không

dean chú ý nhé:

. Nếu trong khung Notice Type ghi là Approval Notice thì ngày ghi trong khung NOTICE DATE là Approval Date.

. Nếu trong khung Notice Type ghi là Receipt Notice thì ngày ghi trong khung NOTICE DATE là the same Priority Date.

(chitam nhận được cả 2 tờ I-797)

590374 top -
Hồ sơ F4 - tran thien vu - HCM2009746243
1, 2, 3, 4, 5 ... 7

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image