.
Hồ sơ IR5 - Vinh Ngo bảo lãnh cha mẹ
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chồng em làm hồ sơ bảo lãnh cha mẹ và nhận được receipt I797C có prority date là Nov 30 2018. Cho em hỏi khoảng bao lâu nữa thì hồ sơ được tiến hành tiếp ạ? Khi NVC gửi giấy nộp bảo trợ tài chính thì trong vòng bao lâu mình phải nộp đủ giấy tờ?

Em cám ơn.

Trân Vũ

612770 top -

Chồng em làm hồ sơ bảo lãnh cha mẹ và nhận được receipt I797C có prority date là Nov 30 2018. Cho em hỏi khoảng bao lâu nữa thì hồ sơ được tiến hành tiếp ạ
Thời gian chờ đợi tại USCIS hiện nay khoảng 6 đến 10 tháng.

Khi NVC gửi giấy nộp bảo trợ tài chính thì trong vòng bao lâu mình phải nộp đủ giấy tờ?
1 năm.

612771 top -
Hồ sơ nhà em đã 10 tháng mà chưa thấy rục rịch gì, anh chị cho em xin ý kiến nên gọi hay làm gì ko ạ?

613575 top -

Bạn gọi phone hỏi USCIS.

613580 top -

Hi bạn, tuỳ vào văn phòng xử lý hồ sơ của case nhà bạn mà có thời gian khác nhau á. Con mình bảo lãnh mình, hồ sơ 5 Oct 2018, nhưng hồ sơ nhà mình nằm ở Nebraska, hồ sơ giải quyết từ 12-15 tháng lận nên giờ vẫn chưa động tĩnh gì. Bạn vào trang Uscis mục check prcessing times và gõ văn phòng hồ sơ nhà bạn vào sẽ thấy thời gian họ xử lý , nếu trước thời gian đó thì bạn email cho họ.

Lúc mình mới nộp hồ sơ, check thì chỉ mất khoảng 6-8 tháng, nhưng rồi lịch cứ lùi dần lùi dần mãi như vậy á, thiệt mệt ghê luôn à.

613586 top -
Đúng rồi. Mình làm hồ sơ bảo lãnh cho ba và mẹ mình. Hồ sơ 20/2/2019 nằm ở Nebraska, mình check thì đang giải quyết tới 09/t6/2018. Nên chỉ chờ đợi thôi.
Chúc bạn may mắn nhé.

613594 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image